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MAMLAKA YA DAWA NA VIFAA TIBA

HOTUBA YA BW. ADAM FIMBO, MKURUGENZI MKUU, TMDA KWENYE
UTIAJI SAINI WA MKATABA WA MAKUBALIANO BAINA YA HOSPITALI YA
TAIFA MUHIMBILI (MNH) NA MAMLAKA YA DAWA NA VIFAA TIBA
(TMDA) KATIKA UKUMBI WA MKURUGENZI MKUU WA MNH - DAR ES
SALAAM, TAREHE 16/6/2023

e Mkurugenzi Mkuu wa Hospitali ya Taifa Muhimbili (MNH),
e Watendaji wa Taasisi za MNH na TMDA,

e Wageni waalikwa,

e Wana Habari,

e Mabibi na Mabwana.

Habari za asubuhi.

Awali ya yote, napenda kumshukuru Mwenyezi Mungu, mwingi wa
rehema kwa kutujalia uzima, afya na nguvu za kutuwezesha kuwepo hapa
leo hii. Pia nitumie fursa hii kuwashukuru nyote kwa kufika kushuhudia
utiaji saini wa hati ya makubaliano baina ya taasisi zetu. Hati hii ni kielelezo
cha dhamira ya dhati ya pande zote mbili katika kuboresha, kuimarisha na

kulinda afya ya jamii.

Ndugu wageni waalikwa,

TMDA ni taasisi yenye jukumu la kudhibiti ubora, usalama na ufanisi
wa chanjo, dawa, vifaa tiba, vitendanishi na bidhaa za tumbaku. Utekelezaji
wa majukumu hayo umekuwa ukifanyika kwa kushirikiana kwa karibu sana
na vituo vya kutolea huduma za afya katika kuhakikisha kuwa bidhaa

zinazodhibitiwa ni salama kwa matumizi ya binadamu. Hii ni pamoja na
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kupokea taarifa za maudhi, madhara au matukio yanayosababishwa na

matumizi ya bidhaa za dawa na vifaa tiba.

Ndugu wageni waalikwa,
TMDA imekuwa ikitoa elimu pamoja na vitendea kazi katika vituo
mbalimbali vya kutolea huduma za afya nchini ili kuwawezesha watoa

huduma za afya kuwasilisha taarifa hizo kwa wakati na kwa usahihi.

Hospitali ya Taifa ya Muhimbili (MNH) imeweza kutumia fursa hiyo na
kuwa taasisi inayoongoza kitaifa katika kuwasilisha taarifa za maudhi,
madhara au matukio hayo. Hali hii imepelekea kuimarika kwa ushirikiano
baina ya taasisi hizi mbili zenye nia moja ya kuboresha utoaji wa huduma za

afya na kulinda afya ya jamii.

Takwimu zinaonesha kuwa katika miaka mitatu ya fedha
(2020/21,2021/22 na 2022/23), MNH imekuwa ikiongoza kitaifa katika
utoaji taarifa wa madhara yatokanayo na matumizi ya dawa kwa kuwa na

57% kati ya taarifa zote zinazopokelewa na TMDA (12,544 kati ya 22,1006).

Ndugu wageni waalikwa,

Pamoja na ushirikiano huo imeonekana ipo haja ya kuainisha maeneo
ya kipaumbele kwa taasisi zote pamoja na kubuni mbinu za kufanya kazi
kwa pamoja ili kuhakikisha matumizi ya mazuri ya rasilimali katika

utekelezaji wa malengo mkakati ya taasisi zote.

Ndugu wageni waalikwa,

Makubaliano haya yanalenga kuimarisha ufuatiliaji wa maudhi,
madhara au matukio yatokanayo na matumizi ya bidhaa zinazodhibitwa na
TMDA katika Hospitali ya Taifa Muhimbili (MNH), ufuatiliaji wa bidhaa za

afya katika soko (PMS) na kuwezesha uanzishwaji wa mifumo ya uhakiki
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ubora katika idara ya famasi katika Hospitali ya Taifa Muhimbili (MNH). Pia

yatawezesha mapambano ya usugu wa dawa dhidi ya vimelea vya magonjwa

hivyo kufanikisha malengo ya kuimarisha na kuilinda afya ya jamii.

Ndugu wageni waalikwa,

Kwa kuhitimisha, utiaji saini wa mkataba huu ni mwanzo wa safari
kuelekea mafanikio ya pamoja na utimilifu wa matarajio yetu. Hivyo
tushirikiane bega kwa bega kwa kutumia mkataba huu wa maelewano kama

chombo chenye nguvu ya kuleta matokao ya kudumu.

Asanteni kwa kunisikiliza



